![](https://www.nkpao.go.th/wp-content/uploads/2021/06/010664-นายกขวัญช่วยผู้พิการ-1.jpg)
วันที่ 1 มิถุนายน 2564 ผู้สื่อข่าวรางานจากองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครพนม(อบจ.ฯ) ว่า “น้องขวัญ” นางสาวศุภพานี โพธิ์สุ นายก อบจ.นครพนม เปิดเผยถึงสถานการณ์โควิดระบาด ได้ส่งผลกระทบต่อความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชนหลากหลายอาชีพ โดยทางคณะผู้บริหาร อบจ.นครพนม ได้ลงพื้นที่ตรวจสอบเพื่อ รับทราบปัญหาจากประชาชน พร้อมให้ความช่วยเหลือ โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดฯ(ส.อบจ.นครพนม) ทั้ง 12 อำเภอ ในการช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อนในภาวะวิกฤตโรคโควิดระบาดระลอกใหม่
![](https://www.nkpao.go.th/wp-content/uploads/2021/06/010664-นายกขวัญช่วยผู้พิการ-2-1024x683.jpg)
“ในโอกาสนี้ขวัญจึงขอเชิญชวน พ่อแม่พี่น้องประชาชน มาแวะซื้อชม ช่วยเหลือผู้พิการด้อยโอกาสให้มีรายได้ ทั้งเป็นการสนับสนุนสินค้าผลิตภัณฑ์กลุ่มผู้พิการ ได้ทั้งผลิตภัณฑ์และบุญกุศล ทั้งนี้ทางคณะผู้บริหาร อบจ.นครพนม จะหารือวางแนวทางช่วยเหลือบรรเทาความเดือดร้อน ในทุกกลุ่มอาชีพที่ได้รับผลกระทบอย่างต่อเนื่องฯ” นายก อบจ.นครพนม กล่าว